1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Vợt đánh cầu lông

Thảo luận trong 'Thể Thao Trường' bắt đầu bởi trungre, 27 Tháng mười hai 2011.

1. trungre New Member

Số bài viết: 1
    Hi All
    Tình hình là các loại vợi trên thị trường đa dạng wa', từ vài chục 1 đôi đến vài triệu 1 chiếc. Không biết là vợt đánh cầu lông mua ở đâu thì đảm bảo, mà giá cả lại phải chăng. Phục vụ nhu cầu thể thao giải trí của AE sinh viên
    Tks
  2. wendyzhangly New Member

Số bài viết: 33
    đầu tiên bạna ần biết là vợt có 2 loại cổ là chữ t và cổ liền.Chữ t thường là loại dỏm mấy chục 1 đôi ko nên mua thì hơn.còn cổ liền thường là mấy trăm tới 1 triệu.
    mua vợt muốn tốt ít nhất phải 500k trở lên ko thì ko có vợt bền với thời gian
    ko biết bạn muốn mua vợt cỡ bao nhiêu nên:nếu 1000000 trở xuống thì bạn nên mua proace vì proace bền hơn yonex
    những hãng 1000000 trở xuống mà nhiều người rất hay sử dụng là stroke 316,318,980,1000
    còn nếu bạn mua trên 1000000 nếu nhà có điều kiện thì yonex forza cũng là những lựa chọn rất tốt để có thể làm bạn chiến đấu với bạn
    Nhưng suy cho cùng giá tiền chỉ là ưu tiên thứ 2 thôi
    khi chọn vợt bạn phải chọn loại nào mình thích cầm đã tay nhất và hợp với phong cách đánh cầu của mình,công thủ hay vừa công vừa thủ,bạn cũng phải coi cổ tay mình khỏe ko để có thể chọn vợt nặng đầu hay nhẹ đầu,độ dài vợt và số ký lưới đan
    coi số căng ký và số U số G để biết trọng lượng chính xác và chọn cho thật cẩn thận
    Còn chỗ mua vợt giá rẻ phù hợp túi SV thì ở thành phố hồ chí minh chỉ có vài chỗ mà 2 chỗ mình tin cậy nhất vẫn là hồng sport hay đại hưng sport.hồng thì trên dường cống quỳnh gần siêu thị coopmart gần bệnh viện từ dũ Q1 còn đại hưng thì nằm trên lý thái tổ thì phải.Hai tiệm này chuyên bán vợt cầu lông rẻ nhất nên bạn cứ yên tâm.
  3. mk_jk89 New Member

Số bài viết: 279
  4. kid_94 New Member

Số bài viết: 1
    hi , bên VNB có anh ở thủ đức đang rao cây Pro 99 , 500k tặng ống cầu 140k đó a , chất phết .
  5. minhanh Member

Số bài viết: 56
    vợt cầu lông mà đắt vậy thì cũng ngại mua thật
    em mua 200 à nó ở gần nhà văn hóa thiếu nhi đó loại cổ liền lun đánh phà phà nha các bác