1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Wa' bức xúc trang dkmh

Thảo luận trong 'Sinh Viên Với Trường Lớp' bắt đầu bởi nguyenlethanhtu90, 26 Tháng một 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nguyenlethanhtu90 Banned

Số bài viết: 37
    x(x(x( 1h sáng mà vẫn ko vào đc.
    cái trường to như thế mà có cái trang web.,,. bó tay.hok bik nói sao lun (chả bik đó là kon rùa hay gà kông nghiệp nữa) chắc hok phải là rùa rồi, vì ko phải là nó chậm , mà là ko vào đc lun. đk hok đc dzô đây ngồi post lun.!
    Thật tình mình rất bức xúc.!!!~X(~X(~X(

tình hình học phí tăng theo giá xăng .mà tình hình web lại chơi trò "cứ từ từ" theo phong cách "cứ thế mà làm" .,!
    bức xúc wa' ., hok lẽ tụi mình ko có ý kiến j sao.?
  2. 08101155 New Member

Số bài viết: 4
  3. 08101155 New Member

vẫn chưa vào đc., bùn ngủ lắm rồi.! :)|:!!:-w8-}x_xx:)-q:-ss[-o<~X(th_orange12:fierce:
    tức wa đi., phải gọi cảnh sát thôi. :)]
  4. phoenix Administrator

Số bài viết: 633
  5. 08101155 New Member

vẫn chưa đc. wa bức xúc. phải đi ngủ thôy, ngồi đây hoài lát nữa lại chủi thề /. hok tốt ., bó tay rồi ^:)^

thức khuya ., mà ko đc j., sáng mai mụn nỗi đầy mặt ==> trường đã làm em khổ nhiều.8-}
  6. phoenix Administrator

Các bạn từ từ bức xúc

1 . Nhà trường muốn tốt cho các bạn . số tiền cung cấp cho đăng ký môn học là lớn
    Vì sao chậm . không ổn định
    - Server cũ yếu. Đường truyền tốc độ thấp
    Cái server spkt.net đang xài đây có thể cho online đến 10000 người chứ kô phải hơn 5000 tí mà đã đơ như web trường . Nhưng mà chi phí server này rất ít tiền có lẽ không bằng 1/10 của nhà trường chi ra . vậy hiểu
  7. adidaphat New Member

Số bài viết: 2
  8. robot9 New Member

Số bài viết: 64
    uhm mình thức tới 2g41 phút sáng mà cũng ko vào được lun
    server của trường như ....
    sao trường ko thuê server ngoài nhỉ, thuê nhiều server thật mạnh ấy, mỗi khoa 1 server hay nhiều khoa gom lại cho đủ số rùi thuê 1 server
    vậy cả trường thuê vài server trong dịp đăng ký môn học thôi thời gian còn lại ko dùng, khỏi thuê cho nó tốn chi phí, ngày thường chỉ cần duy trì hệ thống server cũ kỹ thôi cho nó tiết kiệm
    Họp lãnh đạo khoa hay trường phải đề đạt mới được
  9. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    Tình hình là mình đang on vào lúc 3h16 AM mà cũng chẳng thể vào được. Chắc là máy chủ đang bảo trì^^. Các bạn nên đến thẳng trường mà đăng ký, gồm 3 phòng máy sau: Thư viên tầng trệt, D304, Phòng máy khoa công nghệ may!
    Chúc may mắn!!
  10. nguyenlethanhtu90 Banned

Số bài viết: 37
    Xem nào. đến giờ phút này đã có bao nhiêu bạn đã chủi thề nào.¿ web cùi wa ko nào đc, đừng chủi thề mãi, ý kiến để thay đổi thời gian đk môn học đi, đến khi nào web của trường ta làm đc việc thì hãy bắt đầu, để anh em ta hoang mang wa, thử hỏi đã có bao nhiêu bạn thức khuya dzậy sớm đkmh mà ko đc, !

6h40 am.
    Số lượng truy cập : 310499
    Tính từ ngày : 19/05/2009
    Số người đang online : 14
    thế mà vẫn có vào phần đkmh đc đâu, !
    thay đổi thời gian đkmh , ngồi đây nói cho nhau nghe chơy.! pó tay rồi.

có ai bik đc là trong khi các thầy cô kính yêu của chúng ta đang ngon giấc thì biết bao nhiêu bạn bè của ta phải cố mở to mắt đối diện màn hình để hy vọng mình là người may mắn típ theo đc vào đkmh, và có biết bao nhiêu bạn ko may mắn ko đc. ! hizc b-:)022:th_orange9

mình ko vào đk đc ., huhu. hok lẽ lại chủi thề nữa chờy,!x(x(x(

từ khuya hwa tới jo ngủ có 4 tiếng mà vẫn ko vào đc trang đkmh.!

chữ đkmh có 3 ký tự đầu nhìn ngộ ngộ.!
  11. traitimbanggia_1789 New Member

Số bài viết: 671
    Đề nghị các bạn ăn nói cho đàng hoàng tí, bức xúc j cũng từ từ mà nói, ko nên nói lời lẽ vô văn hóa như zậy! bg ko bjt j về mạng nhưng nghe mấy anh chị khóa trên nói trường mình mỗi năm chi trả cho cái host ko ít đâu, hình như mạng ở spk cũng là mạnh nhất rồi đó! nếu bạn nào ko đkmh được thì lên trường đk ( gần thư viện ấy), tuy phải xếp hàng chờ lâu nhưng đk cũng nhanh!
  12. [CKĐ]Espresso New Member

Số bài viết: 1,019
    Làm gì mà rối tung lên thế,không được thì ra quán net nào gần đó đăng kí,với lại thời gian đăng kí là tới 31/1 cơ mà thì cần gì phải "đêm trắng" để đăng kí chứ.
  13. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    các bạn ra tiệm internet cáp quang đó ! đk cho nhanh! mình chỉ mất khoảng 15 phút là đk xong a (đk thêm mấy môn nữa)
  14. m2ute New Member

Số bài viết: 104
    Chỉ hơi chậm thui, trưa qua em ngồi đăng kí ở nhà tuy chậm nhưng vẫn được mà, đến 3h chiều thì đăng kí phà phà. Lag là do truy xuất vào Cơ sở dữ liệu nhiều thôi.<:p
  15. Khy_Kul New Member

Số bài viết: 15
  16. không Member

Số bài viết: 405
  17. phoenix Administrator

KHông chỉ riêng gì SPKT đâu mấy bạn .

Học VIện ngân hàng ở hà nội
    ĐH kinh tế quốc dân hà nội
    Mấy đứa bạn củng la trời .

sorry
  18. 07112066 New Member

Số bài viết: 30
    Nói thật là cái sever của trường chúng ta nó CÙI BẮP quá, đêm qua tôi thức tới 3h sáng mà có đăng ký được đâu. Cứ mỗi lần đăng ký môn học là tôi "sợ", không hiểu trường mình làm ăn kiểu gì mà có tí chuyện cỏn con thế mà làm không được. Biết là số lượng sinh viên vào đăng ký đông thì phải chuẩn bị từ trước đi chứ, kinh nghiệm máy năm trước có rồi.
  19. traitimbanggia_1789 New Member

Số bài viết: 671
    Bạn nói thế là ko đúng rồi! chắc tối qua hệ thống đkmh bị lỗi gì đấy chứ! giờ vẫn đk dc bình thường rồi mà. ko chỉ riêng mình bạn đk ko dc đâu mà ai cũng thế thôi! sự cố mạng ai mà lường trước đc chứ! bạn cũng là sv spk nên bạn phải bjt suy nghĩ tí chứ! ko lẽ ko thông cảm cho nhà trường dc sao?
    Còn việc thu học phí gấp đôi đó là do bộ giáo dục đòa tạo quy định thế rồi, đâu phải riêng trường mình đâu, bạn nên nhớ sắp tới học phí còn tăng nữa chứ ko chỉ dừng lại ở đó đâu, theo mình dc bjt thì mỗi năm học phí sẽ tăng một ít! bạn thử hỏi mấy bạn trường khác thử xem " học phí của trường mình so với các trường khác xem ra vẫn còn ở mức thấp đó bạn"!
  20. T.I Member

Số bài viết: 932
    Các bạn không vào được vào các thời điểm đó là do hệ thống ĐKMH của nhà trường bị shock điện từ 23h (25/01/2010) đến 9h (26/01/2010), cho nên dù có vào lúc nữa đêm thì cũng không được, hiện tại hệ thống đã sử dụng được, các bạn có thể vào đây để xem thông báo của trường về sự cố đó. http://dkmh.hcmute.edu.vn/News/NewsDetails.aspx?NewsId=b63d95d0-a2a3-43f3-9a58-3decb02f96af
  21. Diu_HoiSV New Member

Số bài viết: 374
    Chị đkmh mấy năm nay, thấy năm nay là tốt nhất trong các năm rồi đó. Phải từ từ mỗi năm phát triển tốt lên một tý chứ.
    Ngay từ chiều hôm qua chị và các bạn đã vào đk phà phà (một điều không tưởng ở năm trước).

Ngày hôm qua có lúc số lượng lên đến gần 5 ngàn rưỡi SV... Cho dù server tốt nhất cũng không tránh khỏi sai sót.

Và một chuyện nữa, tối qua số lượng online ít, nhưng không vào được là do có kẻ xấu phá trang ĐKMH. Nguyên văn TB chị đã gửi cho mọi người đây:

Các em cứ luôn miệng chê trách nhà trường, nhưng cũng nên biết là chính trong SV chúng ta, cũng có những người có lỗi với nhà trường, có lỗi với toàn SV trường rất lớn đấy. Ai đang phá, hoặc biết người có liên quan thì nên khuyên các bạn dừng lại đi.
    Sự việc đang diễn biến theo chiều trở thành một vụ án hình sự rồi đấy.
  22. T.I Member

Số bài viết: 932
    Đứa nào mà to gan dữ vậy, lại giống như ông xanhduong đi rêu rao virus trên các diễn đàn chứ gì.
  23. phoenix Administrator

Nếu ddos hoặc botnet thì số lượng truy cập tăng nhiều vùn vụt .
    Đây là do server đặt tại trường . đường truyền làm sao bằng đặt tại trung tâm FPT đựoc . server phải đặt dưới 0 độ .
    Nhưng số lượng người truy cập nhiều server nóng nên nó out .
    Nhà trưởng chứ chơi ram 24Gb . xeon mới nhất như ĐH bách khoa hà nội thì không có topic này .
  24. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
    Mọi chuyện vẫn ổn mà, thời gian còn nhiều, có sao đâu!!
    Mất bình tĩnh quá!!May là chưa có manh động mới chỉ dừng lại ở ý kiến thôi!!
  25. sonnguyen New Member

Số bài viết: 8
    Chào các anh chị sinh viên,
    Trước hết các anh chị hãy từ từ bình tĩnh để xem xét lại vấn đề cho thấu đáo. Trước hết là nói về tiền, không phải tiền học phí của các anh chị đóng vào là đã đủ cho chi phí đào tạo đâu nhé, hàng năm Bộ Giáo Dục và Đào Tạo vẫn phải rót hàng trăm tỉ đồng cho công tác đào tạo đại học, đối với các trường dân lập phải tự lo kinh phí đào tạo từ học phí của sinh viên nên tiền học phí cao gấp 2 đến 3 lần là chuyện bình thường. Thời gian đăng kí môn học kéo dài đến 31/01, rút kinh nghiệm từ những đợt trước, đợt này phần đăng kí môn học cũng thuận tiện và nhiều cải tiến hơn. Sau đăng ký học còn có thời gian điều chỉnh nữa. Với anh chị thì chỉ cần giải quyết công việc của một người, còn đối với nhà trường là hơn chục ngàn sinh viên, nên không thể cái gì cũng tốt ngay được. Về chuyện cái Server, trước hết là đừng nên cái gì cũng so sánh, sao không so sánh chính bản thân mình với sinh viên trường bách khoa đi, cái gì cũng có mặt tốt, mặt xấu của nó. Có thời gian, anh chị cũng nên tìm hiểu về mạng Internet một chút, theo anh chị chỉ có cái Server là xong thôi à? Cứ đường lớn là hết ách tắc giao thông sao? Ý thức của con người đặt ở đâu? Phê bình là đúng, phê bình để tìm ra những yếu kém, khuyết điểm, để tìm ra phương hướng giải quyết vấn đề, làm cho sự việc trở nên tốt hơn, nhưng điều đó không có nghĩa là anh chị dùng bất kì từ ngữ nào để nói về vấn đề đó một cách vô kỉ luật. Tự do là tự do trong khuôn khổ, anh chị được đào tạo để trở thành những người có đạo đức và tri thức để xây dựng đất nước, vì vậy hãy tôn trọng những giá trị của chính bản thân mình. Hãy tổng hợp những điều mà anh chị bức xúc để nêu lên trong các cuộc gặp gỡ với lãnh đạo nhà trường, như vậy sẽ có ỹ nghĩa hơn. Một điều nữa, các anh chị đăng kí môn học thì chẳng lẽ các thầy cô cũng phải thức để cùng lo lắng với các anh chị sao? Suy nghĩ kỹ trước khi phát biểu ý kiến nhé.
    Cuối cùng chúc tất cả các anh chị năm mới vui vẻ và thành công, chuyện năm cũ hãy bỏ qua để bắt đầu một học kỳ mới với những thành tích mới đáng tự hào hơn.
  26. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    Theo thông báo chính thức của hệ thống DKMH của ĐH SPKT như sau:
    " Vì lý do hệ thống DKMH bị xốc điện nên hệ thống DKMH có bị gián đoạn từ 23h (25/01/2010) đến 9h (26/01/2010)" Mong các bạn sinh viên thông cảm.

Đến bây giờ hệ thống đã hoạt động trở lại bình thường

Phòng Đào Tạo"

http://dkmh.spkt.net/

- Ặc, vậy là ko phải do tấn công DDos mà chắc là bé "thạch sùng" nào té vào cầu dao điện của hệ thống đây^^. Cái này thì C15 cũng vó tay ;))
  27. phoenix Administrator

Đăng ký môn học đã bình thường . Vậy đóng topic này . Ai mở thêm topic về đăng ký môn học sẻ banned
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.