1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Wireless LAN

Thảo luận trong 'Mạng máy tính-Viễn thông' bắt đầu bởi viking, 24 Tháng mười 2006.

1. viking Guest

Số bài viết: 0
    Mình đang làm đồ án tốt nghiệp với đề tài "xây dựng mạng WLAN cho trường SPKT". Có bạn nào đã nghiên cứu về đề tài này rồi, please help me!
  2. Semina Guest

Vấn đề của bạn là sao? Thiết bị bạn thiết kế hay thiết bị có sẵn. Hay được giới hạn trong việc chọn các giải pháp thiết lập cho tối ưu. Mình chưa biết cái này nhưng mình rất muốn học hỏi.
  3. viking Guest

Mình đang đau đầu về việc tính toán lắp đặt vị trí các Access Point sao cho hợp lý. Vả lại mình cũng ko có sơ đồ toàn trường nên bây giờ phải đi đo đạc lại. Mệt thật!
  4. Semina Guest

Biện pháp có vẻ thô sơ nhưng hiệu quả là dùng máy đo công suất cao tần (bảo thầy cho mượn) đi đo công suất tại các địa điểm để đặt các trạm Access point cho tối ưu. Không biết có ai đã làm cách này chưa.
  5. viking Guest

6. Semina Guest

Phần mềm nào vậy bạn? Xác định bằng cách nhập các thông số vị trí hả? Đề tài bạn đang làm tới đâu rồi?
  7. viking Guest

Mình dùng phần mềm WirelessMon. Chỉ cần cài phần mềm đó vào máy tính nào có kết nối mạng ko dây thì nó sẽ tự động dò các mạng ko dây trong khu vực, hiển thị cường độ tín hiệu theo dB và %. Ngoài ra còn hiển thị dc SSID, địa chỉ MAC. Tất nhiên chỉ áp dụng dc đối với mạng ko có security.
  8. nhutminhho New Member

Số bài viết: 15