1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN


    HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Xếp loại tốt nghiệp????^_^

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi tbien20@yahoo.com, 22 Tháng chín 2011.

  1. tbien20@yahoo.com Member

    Số bài viết: 78
    Đã được thích: 0
    Điểm thành tích: 6
    Tình hình là mình thấy trên khoa thông bao xét tốp nghiệp, đối với các anh chị khoá 07 diểm trung bình toàn khoá từ 6,5->8.0 là được loại khá.
    Còn bạn mình lại bảo, bh đã thay đổi là tù khoá 09 trở đi là điểm trung bình toàn khoá tù 7.00 ->8.0 mới dc xếp loại khá.
    Không biết có đúng không nữa, các bạn cho mình xin ý kiến đi.
    Xin chân thành cám ơn !!!
  2. thanhmai Member

    Số bài viết: 606
    Đã được thích: 5
    Điểm thành tích: 18
    muốn biết lên phòng đào tạo hỏi -> phòng công tác chính trị, quản lý sinh viên-> cuôc đối thoại giữa sinh viên với nhà trường. alf xong đó mà
  3. svvietnam New Member

    Số bài viết: 71
    Đã được thích: 0
    Điểm thành tích: 0
    Khóa 07 ra trường trong đợt này 6.5 đến cận 8.0 là được loại khá. Theo mình biết thì hiện tại nhà trường vẫn đang áp dụng theo quy chế 43 nên từ 6.5 đến cận 8.0 là được loại khá khi xét tốt nghiệp. Trong sổ tay sinh viên của khóa 2011 vấn quy định như vậy ( Sổ tay sinh viên 2011:http://www.thuvienspkt.edu.vn/index.php?nv=news&op=Tin-tuc/So-tay-sinh-vien-2011-96 .trang 30 theo hướng dẫn thực hiện của nhà trường). Nếu trong thời gian tới nhà trường thay đổi quy chế sẽ thông báo cho sinh viên mà. Theo mình thì bạn nên cố gắn học thật tốt, đạt kết quả cao nhất mà mình có thể. Bạn có thể lên trực tiếp phòng đào tạo để biết thêm thông tin.
  4. daufung007 Member

    Số bài viết: 354
    Đã được thích: 0
    Điểm thành tích: 16
    khóa 09 thì thế nào nhỉ..??..hay là phải chờ mấy anh khóa 08 xét tốt nghiệp mới biết đc nhỉ???
  5. tbien20@yahoo.com Member

    Số bài viết: 78
    Đã được thích: 0
    Điểm thành tích: 6
    theo tớ được biết ,các anh chị khoá 08 xét tốt nghiệp giống anh chị khoá 07. chỉ khoá 09 thì chưa bit dc????
    thks bạn , tơ cũng đang cố gắng. nhưng tình hình vào học chuyên ngành cũng hơi khó. nếu như 6.5 thì ....,
  6. lacgiuadoi Member

    Số bài viết: 99
    Đã được thích: 0
    Điểm thành tích: 6
    Giới tính: Nam
    i cũng không biết sau này sẽ xét ra sao, nhưng tôi nghĩ có thể sẽ áp dụng điểm (7.0=>cận 8.0) là loại khá.(không phải giỏi) Nếu như vậy thì hay hơn. Bởi vì khoảng cách điểm (6.5 và < 8.0) rất xa, và từ khá trở lên luôn luôn phải là số ít là hợp lý, khách quan, được nhiều người ủng hộ vì dễ hiểu là bậc đại học khó. (bậc này khác phổ thông rồi). Còn nếu để (6.5=>cận 8.0) là loại khá thì nhân dân vẫn hiểu 7.0=>cận 8.0) mới thực chất là loại khá. Nhìn vào các con số (5-6-7-8-9-10) thấy điểm 10 thì giỏi quá bỏ qua, còn điểm 7 mới nằm giữa dãy số thôi. Đây là ý kiến chủ quan tôi thôi, còn xét sao thì tùy hội đồng xét của trường, cập nhật thông tin thì biết.
  7. quangsangpro Member

    Số bài viết: 276
    Đã được thích: 1
    Điểm thành tích: 18
  8. small ant Well-Known Member

    Số bài viết: 2,827
    Đã được thích: 88
    Điểm thành tích: 48
    Giới tính: Nữ
    Điều 28. Cấp bằng tốt nghiệp, bảo lƣu kết quả học tập, chuyển chƣơng trình đào tạo và
    chuyển loại hình đào tạo
    1. Bằng tốt nghiệp đại học, cao đẳng được cấp theo ngành đào tạo chính (đơn ngành hoặc song
    ngành). Hạng tốt nghiệp được xác định theo điểm trung bình chung tích lũy của toàn khoá học, như sau:
    a) Loại xuất sắc: Điểm trung bình chung tích lũy từ 3,60 đến 4,00;
    b) Loại giỏi: Điểm trung bình chung tích lũy từ 3,20 đến 3,59;
    c) Loại khá: Điểm trung bình chung tích lũy từ 2,50 đến 3,19;
    d) Loại trung bình: Điểm trung bình chung tích lũy từ 2,00 đến 2,49.
    2. Hạng tốt nghiệp của những sinh viên có kết quả học tập toàn khoá loại xuất sắc và giỏi sẽ bị
    giảm đi một mức,
    nếu rơi vào một trong các trường hợp sau:
    a) Có khối lượng của các học phần phải thi lại vượt quá 5% so với tổng số tín chỉ quy định cho
    toàn chương trình;
    b) Đã bị kỷ luật từ mức cảnh cáo trở lên trong thời gian học.
    3. Kết quả học tập của sinh viên phải được ghi vào bảng điểm theo từng học phần. Trong bảng
    điểm còn phải ghi chuyên ngành (hướng chuyên sâu) hoặc ngành phụ (nếu có).
    4. Nếu kết quả học tập của sinh viên thỏa mãn những quy định tại khoản 1 Điều 27 của Quy chế
    này đối với một số chương trình đào tạo tương ứng với các ngành đào tạo khác nhau, thì sinh viên
    được cấp các bằng tốt nghiệp khác nhau tương ứng với các ngành đào tạo đó.
    5. Sinh viên còn nợ chứng chỉ giáo dục quốc phòng và giáo dục thể chất, nhưng đã hết thời gian
    tối đa được phép học, trong thời hạn 5 năm tính từ ngày phải ngừng học, được trở về trường trả nợ để
    có đủ điều kiện xét tốt nghiệp.
    6. Sinh viên không tốt nghiệp được cấp giấy chứng nhận về các học phần đã học trong chương
    trình của trường. Những sinh viên này nếu có nguyện vọng, được quyền làm đơn xin chuyển qua các
    chương trình khác theo quy định tại khoản 2 Điều 16 của quy chế này.

    Hiện tại, theo quy chế này vẫn còn áp dụng. Do đó các bạn cứ đọc trong này :)

    Tải về
    http://www.thuvienspkt.edu.vn/uploads/news/SO TAY SINH VIEN 2011.pdf
    Trang 30
  9. thanghoa Member

    Số bài viết: 144
    Đã được thích: 3
    Điểm thành tích: 18
    ủa, trường mình k11 chuyển qua thang điểm 4 rồi hả ta?, khóa 08 thang điểm 10 nhưng khi TN không biết trong bảng điểm có quy về thang điểm 4 hok nữa?
  10. catphale New Member

    Số bài viết: 2
    Đã được thích: 0
    Điểm thành tích: 0
    oài.cái này muốn chính xác thì lên phòng đào tạo hỏi thôi. mỗi ng nói 1 kiểu ko biết ai nói đúng mà nghe cả
  11. vuongspk Member

    Số bài viết: 392
    Đã được thích: 2
    Điểm thành tích: 18

Chia sẻ trang này