1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Xét tuyển NV1B là sao vậy anh chị ???

Thảo luận trong 'Chém gió, tám vui' bắt đầu bởi Hoàng Tuấn Tài, 12 Tháng tám 2012.

1. Hoàng Tuấn Tài New Member

Số bài viết: 8
    Năm nay em thi CNTT khối A được 14d, mà ngành lấy 14.5. Em rớt. Đang tính xin photo rồi xét nhiều ngành NV2 của trường . Mà em hỏi anh em, anh ấy năm trước thi CNTT cũng rớt, mà tự nhiên ng ta gửi anh ấy 1 tờ giấy trúng tuyển NV1B, k phải là ngành CNTT nhưng ngành Công Nghệ Máy Tính, ảnh bảo anh bị chuyển ngành :|. Vậy là sao ạ, em k hiểu các anh chị ơi. :(. Bắt đầu ngày 15 này, em mới có phiếu điểm, mà trường xét NV2 từ 15 -> 25/8. Vậy em có nên đợi NV1B k ạ, nếu đậu NV1B, thì khi nào mới có giấy trúng tuyển :S, em sợ đợi lâu quá k kịp xét NV2. À cho em hỏi thêm, nếu em lỡ đăng kí NV2 , thì em có được đậu NV1B k ạ :((.
  2. magic_box1994 New Member

Số bài viết: 3
    Mình cũng rơi vào trường hợp giống bạn vậy,hôm trc mình mail hỏi thầy thì thầy trả lời sẽ gửi giấy báo trúng tuyển NV1B kèm vs phiếu điểm của mình luôn,để mình có thể chủ động có học NV1B hay ko.Cầu cho thầy bắn em vào ngành nào ngon ngon tí [-o
  3. magic_box1994 New Member

Số bài viết: 3
  4. dolequanghiep Member

Số bài viết: 250
    Thân chào bạn!
    Nguyện vọng 1B là nguyện vọng đăng ký trước khi bạn thi vào ngành thứ hai của trường. Sau khi bạn thi, nếu điểm bạn đủ đậu nguyện vọng 1 thì bạn sẽ học nguyện vọng 1, nếu bạn không đủ điểm nguyện vọng 1 người ta sẽ xét điểm của bạn với ngành mà bạn đăng ký nguyện vọng 1B, nếu đủ thì bạn sẽ học ngành 1B mà bạn đã đăng ký, nếu không bạn phải xét nguyện vọng 2.
    Kết quả nguyện vọng 1B có ngay lúc bạn nhận giấy báo điểm.

Còn việc đậu 1B có được xét NV2 hay không mình k rõ. Theo mình là không được xét.
  5. vuduchuy365 Member

Số bài viết: 150
    mình chẳng thấy giấy báo điểm gì hết . mình thi được 15 đ nhưng rớt vn1 thấy có nói gì đâu. tư nhiên chuyển mình sang chất lượng cao. giờ còn đang khổ đây
  6. dolequanghiep Member

Số bài viết: 250
    Bạn phải tới nơi đăng ký nhận giấy báo điểm thì mới nhận được giấy báo điểm được chứ?

Sao lại tự nhiên xét sang CLC?
  7. vuduchuy365 Member

8. firephoenix52 Member

Số bài viết: 60
    MÌnh thi đại học trường khác được 17,5 điểm và không đậu, cho hỏi giờ mình xét NV bổ sung vào trường mình ngành điện tử truyền thông thi khả năng đậu có cao không ạ, ngành này xét điểm trên 14 và 50 chỉ tiêu, e xin cám ơn ạ, hic lo quá :(
  9. spklion Member

Số bài viết: 408
    bạn trúng tuyển CLC do trường muốn tận dụng tối da thí sinh thi vào trường,ai rớt NV1 đều được chuyển qua CLC vào ngành có điểm thấp hơn điểm thi,bạn có thể học hoặc ko học,nếu ko học thì bạn lên trường kêu trường cấp phiếu báo điểm cho bạn
  10. khiemkoi Member

Số bài viết: 58
    con nho tuj ko hoang tuan tai
  11. yenkute New Member

Số bài viết: 11
    Các bạn này, trường mình không có nguyện vọng 1B đâu nha. Chỉ có mấy trường thuộc đại học Quốc gia mới xét tuyển 1B. Năm ngoái mình lầm tường 1B, hóa ra nó cho mình vào Chất lượng cao. May tỉnh táo chơi nguyện vọng 2, không giờ tha hồ mà khóc
  12. vuduchuy365 Member

13. Vulinh New Member

Số bài viết: 9
    ai nói với bạn là ko có 1B. 1B là kiểu nguyện vọng dành cho các thí sinh thi vào các ngành bên công nghệ mà rớt, thi sẽ chuyển xuống các ngành sư phạm của ngành đó. mà do bây giờ không còn tuyển sinh ngành sư phạm nữa bên ngành 1B cũng không còn.
  14. SPK_DKC_DHT Administrator

Số bài viết: 2,868
    Đây là 1 hình thức xét tuyển của trường chứ không gọi là NV1B.
    Sau khi vào trường sẽ xét qua hệ sư phạm chứ không bỏ?! :)
  15. mrzero01 New Member

Số bài viết: 203
    kém hiểu biết nhưng rất nguy hiểm
  16. Vulinh New Member

Số bài viết: 9