1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

xin đề cương tâm lý học

Thảo luận trong 'Xin đề thi, đề cương' bắt đầu bởi pdlhandsome, 13 Tháng mười hai 2011.

1. pdlhandsome New Member

Số bài viết: 3
    Chào các bạn, học kỳ này mình trả nợ môn tâm lý học, do hôm qua bị mất cái balo nên mất cái đề cương do Cô Hiền phát. Hiện bạn nào có cái đề cương này vui lòng gửi cho mình xin với, 23 này thi rồi. Mình cảm ơn nhiều.
  2. noidauriengtoi7390 New Member

Số bài viết: 4
    1. Tâm lý đại cương.
    1. Bản chất hiện tượng tâm lý người theo quan điểm CNDVBC
    2. Các qui luật hoạt động thần kinh cấp cao
    3. Cảm giác, tri giác ( định nghĩa, các qui luật, so sánh sự giống nhau và khác nhau trong cảm giác- tri giác)
    4. Trí nhớ ( định nghĩa, các giai đoạn cơ bản trí nhơ, quên và cách chống quên)
    5. Tư duy ( định nghĩa, các đặc điểm của tư duy)
    6. Xúc cảm- tình cảm ( định nghĩa, so sánh xúc cảm- tình cảm, các qui luật tình cảm)
    7. Chú ý ( định nghĩa, các thuộc tính tâm lý của chú ý)
    8. Các thuộc tính tâm lý cá nhân: tính cách (định nghĩa, đặc điểm tính cách), khí chất (đ/n, cơ sở phân loại khí chất, đặc điểm tâm lý các loại khí chất)
    II. Tâm lý học sư phạm
    1. Khái quát tâm lý học dạy học ( định nghĩa quá trình dạy học, mục đích quá trình dạy học, các qui luật tâm lí của quá trình dạy học)
    2. Hoạt động dạy ( định nghĩa, các yếu tố tâm lý)
    3. Hoạt động học (định nghĩa, bản chất)
    4. Tâm lý học về sự lĩnh hội khái niệm và hình thành kỹ năng-kỹ xão (định nghĩa sự lĩnh hội, các mức độ của sự lĩnh hội, điều kiện của sự lĩnh hội)
    5. Đặc điểm tâm lý của lứa tuổi thanh niên học sinh học nghề.
  3. nicky man New Member

Số bài viết: 13
  4. pdlhandsome New Member

Số bài viết: 3
    Cảm ơn các bạn nhé. Mình post bài mà do tuần rồi thi hợp ngữ nhốn nháo cả lên nên ko biết các bạn đã giúp đỡ. Hôm nay mới thấy. Rất cảm ơn các bạn. Tiện đây cho mình hỏi luôn, có bạn photo cho mình một tờ đề cương giống của bạn nicky man nhưng có thêm phần B là tâm lý học lao động có 3 câu. Ở dưới cũng có dòng lưu ý: sinh viên học môn tâm lý học năm học 2011-2012 ôn tập môn tâm lý học theo đề cương hướng dẫn trên. Có phải đề cương của chất lượng cao và lớp thường khác nhau không nhỉ.