1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Xin giúp mạch hiển thị Phút - Giây lên 4 led 7 đoạn !!!

Thảo luận trong 'ĐT Cơ Bản-Mạch tương tự' bắt đầu bởi baosinhnt, 26 Tháng mười hai 2010.

1. baosinhnt New Member

Số bài viết: 3
    Tình hình e không phải dân kỹ thuận mà là dân Tin Học [IMG] bạn gái e học bên kỹ thuật có nhờ e làm giúp 1 bài tập, e ko bít làm nên lân la trên mạng thì tìm được 4rum của mình, biết đc 4rum mình có rất nhiều bạn giỏi về mục này, nên e mong mọi người giúp đỡ giúp bạn gái mình wa cơn nguy kịch này @@

E cũng ko bít bài tập đó thế nào, nhưng nôm na bạn gái e nói rằng:

Xin mọi người giúp đỡ sớm giùm bạn gái mình với, vì thứ 5 là phải nộp rồi [IMG]
    P/s kèm bản mạch hoạt động + bản in + code lun nha mọi người, rất cám ơn diễn đàn nhiều !
    P/s nếu e post sai box hoặc có gì ko phải mong mod đừng xóa bài này [IMG] e cũng chỉ là mem mới thôi !!!
  2. chanhvan08 New Member

Số bài viết: 384
    E rằng trong thời gian thi cử diễn ra mà bạn hỏi thế này thì chắc khó có người trả lời cho bạn rồi! Ít ra thì bạn của bạn cũng phải nghiên cứu đựoc cái gì rồi, đem lên đây cho mọi người góp ý chứ! ai lại hỏi từ A tới Z như thế!
  3. baosinhnt New Member

Hjx đến giờ mình đã làm đc thế này, con chương trình con Nhận Nối Tiếp (từ mạch led hiển thị lên VB) và Phát Nối Tiếp (từ VB phát ra mạch led). Nhờ các bạn chỉ bảo giúp @@
    Code Assemble:
    Chương trình VB:
    Mong các bạn chỉ sớm sớm giúp mình @@ không phải dân điện tử nên còn sơ sót nhìu @@
  4. baosinhnt New Member