1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Ý kiến có nên học thêm quản trị kinh doanh.

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi chulinhchi, 10 Tháng mười một 2011.

1. chulinhchi Member

Số bài viết: 534
    Mình đang học kỹ thuật ở SPKT, hiện nay mình đang rất muốn học thêm 1 ngành quản trị kinh doanh bên ngoài nữa, xin cho mình thêm ý kiến là có nên học hay ko? mình đang rất phân vân:
    -- học tại chức song song với SPKT ==> ra trường SPKT thì còn 1-2 năm ở quản trị kinh doanh. (nếu chọn phương án này thì nên học ở đâu là tốt)
    --học xong rồi đăng ký học văn bằng 2.==> thời gian cũng tương tự
    -- học xong kỹ thuật rồi đk học MBA bên ngoài=> ngon nhất nhưng yêu cầu tiếng anh ghê quá.

Cho mình xin ý kiến với......
  2. chulinhchi Member

3. lovelove1912 New Member

Số bài viết: 341
  4. chulinhchi Member

5. hientt Member

Số bài viết: 150
  6. Thầy phán New Member

Số bài viết: 325
    vote cho học văn bằng 2, thầy mình bên ĐH CN nói học kỹ thuật có lợi thế là ra có việc làm và dễ dàng học thêm văn bằng 2 kinh tế, trong khi bọn KT thì ko thể học thêm vb 2 như bên mình :D
  7. chulinhchi Member

8. hientt Member

9. chulinhchi Member

10. hientt Member

tùy bạn thôi, mình thấy đh tại chức học chỉ để lấy bằng xin việc ở ngoài cho dễ thôi
  11. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    Đầu tiên khoan nói về vấn đề làm gì và như thế nào! Quan trọng nhất là phải xác định được là mình muốn gì!
    Bạn muốn có thêm 1 tấm bằng lận lưng? Hay bạn nghe nói học thêm về ngành này sẽ có thêm những kiến thức hay kỹ năng gì đáng giá cho công việc của bạn? Hãy xác định cho rõ trước rồi sau đó mới đưa ra phương án thực hiện!

Nhưng phương án bạn đưa ra khá giới hạn, và nhất là người tư vấn (và có thể là chính bạn) còn chưa hiểu rõ bạn muốn gì thì coi chừng sẽ như "đẽo cày giữa đường" đó!

Nói về vấn đề quản trị này thì mình xin trích vài lời của chuyên gia: "Học quản trị không nhất thiết là phải học chuyên ngành về quản trị! Có thể bắt đầu từ 1 ngành, và liên tục đào sâu nghiên cứu vào ngành đó, sau đó đi lên vừa nghiên cứu vừa học tập và ứng dụng, sẽ hiểu rõ những khía cạnh của quản trị!"