1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

[ý tưởng khoa học] Màn hình cảm ứng gắn rời

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi Dê con, 17 Tháng tư 2010.

1. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    Mình thấy có 1 số loại laptop có màn hình cảm ứng nhưng khá đắt tiền, do đó mình có ý tưởng làm 1 miếng silicon trong suốt cảm ứng (khi gắn lên màn hình có thể làm việc giống màn hình cảm ứng vậy :x), nó có thể đơn giản làm thay nhiệm vụ của tuouch pad mouse của latop thôi nhưng sẽ rất trực quan (có thể gắn với lap qua cổng usb^^). Hem biết có anh chị nào có kinh nghiệm góp ý giúp em ko? :D
  2. tuidep Banned

Số bài viết: 62
    Bạn nói vậy là bạn chưa hề nghiên cứu về cái ý tưởng này rồi. Chắc mới nghĩ ra nên vui qua pót lên luôn phải không. Cám ơn bạn đã nhiệt tình chia sẻ ý tưởng. Và xin trả lời bạn rằng xác suất thực tế hóa ý tưởng của bạn là vô cùng thấp.

Nhiều vấn đề sẽ phát sinh khi bạn nghiên cứu rõ hơn cấu tạo của một màn hình máy tính và cách truyền tải dữ liệu từ nguồn phát đến nguồn nhận. Mình không rành về vấn đề này nên chỉ dừng lại tại đây. Nhường cho các anh chị chuyên môn đấy.
  3. hara_nx New Member

Số bài viết: 69
    bạn có thể nghiên cứu từ h.
    nhưng theo mình nghĩ thì giá của miếng silicon ấy cao hơn giá của màn hình cảm ứng
  4. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    Thì bởi thế mình mới nói là ý tưởng :p. Nhưng mà dám khẳng định là không làm được theo mình là hơi vội vàng, bởi cách hoạt động của nó giống y như là touch pad mouse của laptop mà thôi, chỉ khác cái là nó trong suốt, dẻo và nhẹ để có thể dán lên màn hình laptop. Thế thôi.
    Nhưng mà không sao, ý tưởng vẫn là ý tưởng :D. Bạn nào mai mốt làm đc thì nhớ đến mình "có ý tưởng" là đc rùi :D