1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Yahoo không chạy được trên vista nhiều account !?!?!?!?!

Thảo luận trong 'Thảo Luận' bắt đầu bởi T.I, 25 Tháng mười hai 2009.

1. T.I Member

Số bài viết: 932
    Máy tính của mình đang xài win vista, trên máy có nhiều account, nhưng khi cài yahoo messenger phiên bản 10.xxxx vào máy thì chỉ có account admin là sử dụng được còn các account còn lại thì không sử dụng được, khi mở yahoo thì không thấy hiện lên trên màn hình nhưng khi kiểm tra trong task manager thì thấy yahoo đang chạy, có cách nào để cho yahoo chạy được trên account thường ko vì mình hạn chế dùng account admin, mình cũng mới dùng vista nên chưa biết hết các chức năng của nó, mong các bạn chỉ giúp, nhanh nhé.:please::please:

không ai giúp được sao ??? [-o<
  2. frogprince New Member

Số bài viết: 16
    ban vào run->regedit -> hkey_curren_user ->software -> yahoo ->pager ->test
    rùi nhấp chuột phải chọn new string value
    gõ vào plural rùi cho value la 1
    tắt đi là vào dc nhiều acc
  3. T.I Member

thanks bạn nha, mình không rành mấy cái regedit, may mà có bạn giúp, mấy bữa nay cứ phải dùng yahoo trên web, phải thử ngay mới được, mà bạn có thể giải thích cho mình tại sao nó lại không chạy được trên các account khác không và chỉnh sửa trong regedit thì có tác động như thế nào đến việc đó, thanks nữa.
  4. T.I Member

Sau khi đã thử cách của bạn nhưng vẫn không được nên mình đã xem lại comment của bạn, hình như bạn chưa đọc kỹ câu hỏi của mình hoặc bạn đã hiểu sai vấn đề. Vấn đề của mình không phải là cần yahoo chạy một lúc nhiều account mà làm sao các account trên 1 máy có thể sử dụng được yahoo.
  5. T.I Member

6. nhokalone New Member

Số bài viết: 134
  7. T.I Member

hì mình đã thử rồi, mình đã thử setup yahoo cả bản 9.xx và 10.xx vào tài khoản admin và tài khoản thường rồi, nhưng chỉ có admin là xài được thôi, phải làm sao đây.:017:
  8. T.I Member

9. T.I Member

10. Dê con New Member

Số bài viết: 1,272
    Ặc =.=. Hình như mình cũng bị dính cái này. Cho mình hỏi bạn xíu là bạn cài yahoo trước rồi mới phân quyền tạo thêm account hay thế nào? Nếu bạn cài yahoo trước thì nên tháo bỏ rùi cài lại thử xem^^. Cái nữa là bạn cũng phân quyền cho cái acount kia là admin lun nhá^^. Chúc bạn thành công^^
  11. spkt_099100 Member

Số bài viết: 949
  12. traitimbanggia_1789 New Member

Số bài viết: 671
  13. T.I Member

Mình đã thử rất nhiều lần, đã cài thử yahoo trên tài khoản admin, sau đó cài trên tài khoản thường (cả 2 bản 9.0 và 10.0) nhưng kết quả vẫn vậy. Mình đang hạn chế dùng tài khoản admin vì vấn đề bảo mật và tránh tình trạng bị lây nhiễm virus, nếu phân quyền tài khoản thường là admin luôn thì mình đã xài cái kia luôn rồi, chẳng lẻ yahoo không chạy được trên win có nhiều tài khoản sao ??????????
  14. Dê con New Member

ặc. Rõ ràng là nếu tài khoản thường sẽ bị giới hạn nhiều chức năng đó. Còn việc ko dùng tài khoản admin để bảo mật và tránh virus thì mình mới nghe lần đầu đó =.=. Giải thích cho mình rõ xíu >"<
  15. T.I Member

Mình thấy giới hạn chức năng ở đây chỉ là giới hạn việc hiệu chỉnh, thay đổi cấu hình hệ thống thôi, chứ còn việc sử dụng chương trình thì đâu có giới hạn, cùng lắm là giới hạn việc cài đặt thôi (có 1 số chương trình phải vào tài khoản admin mới cài được).
    Việc tránh sử dụng tài khoản admin để bảo mật và ko bị virus là do mình có đọc 1 bài viết trên mạng, nghe cũng có lý. Đại ý bài viết là khi 1 virus muốn tấn công vào hệ thống máy thì nó phải cần tới quyền để đăng nhập, nếu mình dùng tài khoản admin thì khi máy bị nhiễm thì nó đã có quyền admin rồi, trong khi đó nếu ta dùng tài khoản thường thì virus sẽ phải cần tới quyền admin để can thiệp vào hệ thống nên sẽ giảm bớt nguy cơ thiệt hại. Ngoài ra việc hạn chế xài tài khoản admin sẽ giúp mình dễ quản trị máy hơn, phục hồi pass cho các tài khoản kia nhanh chóng và tránh được lỗi hệ thống nữa vì khi xài admin máy sẽ ít ra các thông báo hơn là xài tài khoản thường.
  16. Dê con New Member

Uhm, cũng có lý đấy chứ. Nhưng mình thì lại nghĩ thế này, virus hoạt động cũng giống một chương trình nhỏ nhỏ đúng hem? Do đó, nếu việc virus ko khởi động được cũng có nghĩa là một số chương trình cũng sẽ khó hoạt động ổn^^(cái này mình cũng hay gặp). Theo mình, nếu bạn dùng tài khoản khách lâu dài như thế thì bạn nên dùng trình đóng băng có vẻ ổn trong việc phòng tránh virus hơn đấy.
  17. T.I Member

Cũng có thể , nhưng theo mình nghĩ thì khi 1 chương trình hoạt động thì nó phải khai báo cho máy biết , còn virus thì nó chạy "chui" nên sẽ khác nhau chứ :embarrassing:. Mà hiện tại mình đang dùng tài khoản thường, ko phải tài khoản Guest, với lại mình thường xuyên cài đặt phần mềm, nếu dùng trình đóng băng thì hơi phiền :peep:.
  18. lchieu New Member

Số bài viết: 49

:D:)]
  19. lchieu New Member

Số bài viết: 49
  20. T.I Member

21. small ant Well-Known Member

Số bài viết: 2,827
    Khi cài đặt nếu chương trình có hỏi thì chọn Anyone thay vì Only Me để cài cho tất cả tài khoản có trên máy. Kế đến là dùng chương trình quét virus quét lại hệ thống vì rất có thể system của bạn đã nhiễm virus rồi. Gỡ bỏ YM ra, tiến hành cài đặt lại thử. Nguyên do chính mình nghĩ là virus đó thôi.
  22. T.I Member

Khi cài đặt yahoo, em ko thấy tùy chọn đó. Em đang dùng trình diệt virus Mcafe, có bản quyền (ko xài crack, key), update thường xuyên nên ko thể bị dính virus và em đã cài lại yahoo rất nhiều lần, ở các phiên bản khác nhau.
  23. T.I Member

ui, không có pro nào giúp mình sao, bây giờ muốn chat cứ phải nhảy qua tài khoản admin hoặc chat trên mạng ko hà, mệt quá.
  24. Mpham New Member

Số bài viết: 30
    minh cũng xài window vista, cài yahoo chat(với bản 9. bản 10.) vào thì sài được một thời gian nhưng lại không đăng nhập được nữa,mỗi lần đăng nhập là báo lỗi sai mật khẩu, bạn nào biết thì chỉ mình với?
  25. __/\/\inh__ New Member

Số bài viết: 25