1. THÔNG BÁO TUYỂN ADMIN DIỄN ĐÀN 2013
    Tìm kiếm nhà trọ - Ở ghép
    THÔNG BÁO BÁN ÁO SPKT.NET CHO THÀNH VIÊN DIỄN ĐÀN

HÃY TÌM KIẾM Ở ĐÂY TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI
    {xen:phrase loading}

Yêu thử-sống thử & sv...

Thảo luận trong 'Thảo luận nghiêm túc' bắt đầu bởi hongthai1986vn, 5 Tháng mười một 2006.

1. hongthai1986vn Member

Số bài viết: 188
    <span style="color:#6633FF">"21 tuổi chưa mảnh tình vắt vai, và dĩ nhiên là ko có kinh nghiệm nào trong chuyện yêu đương cả, tôi nghe bạn bè nói rằng con trai trong chuyện yêu rất cần có kinh nghiệm để có thể giữ người yêu của mình. nếu mai này gặp người mình thực sự yêu và ko thể sống nếu thiếu người đó mà mình ko có kinh nghiệm để giữ tình yêu, giữ được người mình yêu thì thật là... trải qua yêu để có kinh nghiệm yêu để học cách nắm bắt cơ hội và giữ tình yêu. tình học trò khó thành chẳng phải do chúng ta ko có kinh nghiệm đó sao??. yêu thử ko hẳn là tiêu cực ở 1 mặt nào đó nó cũng có những nét tích cực."</span>
    đây là lời tâm sự tôi đọc đuợc trên 1 diễn đàn về tình yêu. các bạn nghĩ sao??
    nó có giống suy nghĩ của các bạn, với nhiều sv nhiều người cũng muốn yêu cho biết, yêu để bằng anh bằng em...
  2. comeofage New Member

Số bài viết: 65
    ha ha ha,1 nghiên cứu ở nước ngoài cho thấy,ở lứa tuổi học trò không hề tồn tại tình yêu, nói chính xác thì đó chỉ là những rung dộng đầu đời của tuổi trẻ, đó cũng là các bạn học trò còn chưa đủ tỉnh táo trong tình cảm nên tự nhận rằng mình đã yêu.... tuy đó chính là tình cảm thực lòng nhưng nói chỉ dừng lại ở mứac độ thích mà thui, ke ke ke, tui cũng đã từng mừ.. còn chuyện sống thử tui hổng đồng ý àh nghen,mình cũng cổ hủ lém, các bạn thông cảm......còn mọi người nghĩ seooooo
  3. thienly Member

Số bài viết: 818
    Sống thử trước hôn nhân là một điều mà ít ai chấp nhận tuy nhiên không hẳn là xấu, vì khi sống thử mình sẽ hiểu được người kia như thế nào. vì trong tình yêu và trong hôn nhân con người là hai mặt khác nhau mà.
    Nhưng dù sao, chúng ta cũng không nên sống thử trong sinh viên.
  4. hongthai1986vn Member

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Nov 11 2006, 09:58 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Sống thử trước hôn nhân là một điều mà ít ai chấp nhận tuy nhiên không hẳn là xấu, vì khi sống thử mình sẽ hiểu được người kia như thế nào. vì trong tình yêu và trong hôn nhân con người là hai mặt khác nhau mà.
    Nhưng dù sao, chúng ta cũng không nên sống thử trong sinh viên.[/b][/quote]
    tui ko đồng ý sống thử, nhưng mà yêu thử thì theo các bạn có nên ko?? yêu để có nhiều kinh nghiệm trong chuyện yêu đương cũng đâu mất gì hả???
  5. thienly Member

<div class='quotetop'>QUOTE (hongthai1986vn @ Nov 16 2006, 12:16 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>tui ko đồng ý sống thử, nhưng mà yêu thử thì theo các bạn có nên ko?? yêu để có nhiều kinh nghiệm trong chuyện yêu đương cũng đâu mất gì hả???[/b][/quote]

Thật không mất mát gì sao? bạn có chắc như thế không? Thật ra bạn mất rất nhiều. không còn cảm giác khi yêu lần đầu, con tim có thể bị chai sạn, rồi nếu tình tan, trái tim bạn có chịu nổi tổn thương hay không? [IMG]
  6. hoang_khuong Guest

Số bài viết: 0
    Sống thử ? Không sao.Nhưng hãy nhìn về tương lai 20, 30 năm sao khi con mình đề nghị điều tương tự như vậy.Nếu bạn thấy OK thì cứ sống.Trong quá trình sống nếu có gì vui buồn thì lên forum tâm sự cho anh em rút kinh nghiệm
  7. hongthai1986vn Member

8. toyo Guest

<div class='quotetop'>QUOTE </div><div class='quotemain'>Sống thử trước hôn nhân là một điều mà ít ai chấp nhận tuy nhiên không hẳn là xấu, vì khi sống thử mình sẽ hiểu được người kia như thế nào. vì trong tình yêu và trong hôn nhân con người là hai mặt khác nhau mà.
    Nhưng dù sao, chúng ta cũng không nên sống thử trong sinh viên.[/b][/quote]
    [IMG] Vậy theo thienly nếu không còn là sv thì được sống thử hả?
    Mình cũng từng có cảm giác chai cảm xúc như thienly nói nhưng cũng may mắn là chỉ 1 năm thôi, trong khoảng thời gian 1 năm đó mình cảm thấy thoải mái, không buồn nhiều và cũng dần quên chuyện cũ
    Theo mình chúng ta nên yêu như ý kiến của hongthai, còn chuyện sống thử thì chắc không thử đâu, làm như thế thì các bạn gái sẽ lãnh hậu quả lâu dài [IMG]
  9. ckm Guest

ckm chưa hiểu 'yêu thử' là sao ? trước giờ chỉ nghe tới sống thử ,có phải yêu thử là : thử yêu đại 1 ai đó à ?
  10. thienly Member

Không hẳn là bạn yêu đại một ai đó, mà khi yêu thử có nghĩa bạn muốn cảm nhận nhưng cung bậc khác nhau trong tình yêu, bạn không chuẩn bị yêu mà chỉ vì ham vui đua đòi và con tim bạn không thật lòng với bất cứ ai -----------> ý kiến của thiên lý
  11. Action New Member

Số bài viết: 766
    Theo Đức Minh hiểu thì yêu thử là dù không thực sự rung động bở con tim nhưng cũng đến với một người và chia sẻ với người đó những tâm tư với mức độ cao hơn tình bạn. Còn sống thử là có một cuộc sống như vợ chồng trong các mối quan hệ về tình cảm và thân xác, nhưng với chữ "thử" thì thiên về cái thân xác nhiều hơn".
    VÀ tui thì không ủng hộ về sống thử , bởi tui là một người tôn sùng cái gọi là truyền thống dân tộc và yêu thì có thể thử nhưng sống thử thì Never. Tình yêu có thể ra đi để lại cho con người đau khổ một chút về tinh thần, và tâm hồn, thời gian có thể xóa nó đi nhưng còn về thể xác nó vĩnh viễn trở thành một vết sẹo mà ai cũng có thể thấy, với ai có thể dùng những công nghệ hiện đại để xóa đi nhưng mà ai biết được điều gì chứ? khi vết sẹo trên cơ thể xóa đi thì cái vết sẹo đó vẫn hiện hữu trong con ngươpif đó và tạo ra một sự biến đổi xấu nhiều hơn tốt đối với một con người, đặc biệt là các bạn phái nữ. Các bạn nữ có thể nghĩ rằng tui là một kẻ cổ hủ, còn các bạn nam? các bạn có chấp nhận điều đó?
  12. Keosua Guest

Tui đồng ý với Đức Minh.

@ Hoang Khuong Các bạn nam chỉ suy nghĩ mình sẽ sống thử với bạn gái chứ chưa nghĩ đến chuyện mình sẽ lấy bạn gái đã từng sống thử với người khác. ặc ặc, khi nào các bạn đồng ý với chuyện đó thì hãy bàn tới chuyện có sống thử hay ko.

@ thienly Sống thử khác hôn nhân nhiều lắm á. Sống thử là "ko hợp thì chia tay" nhưng hôn nhân bạn có trách nhiệm hơn, nên có thể tha thứ lỗi của đối phương hơn...
  13. hongthai1986vn Member

vậy các bạn cũng đồng ý yêu thử hả?
    các bạn nữ có thông cảm và hiểu khi người yêu mình ko có nhiều kinh nghiệm, ko chiều chuộng mình như người khác ko?
  14. thienly Member

<div class='quotetop'>QUOTE (hongthai1986vn @ Dec 20 2006, 10:20 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>vậy các bạn cũng đồng ý yêu thử hả?
    các bạn nữ có thông cảm và hiểu khi người yêu mình ko có nhiều kinh nghiệm, ko chiều chuộng mình như người khác ko?[/b][/quote]

Có nhiểu cách để biết chiều người yêu như thế nào mà, đâu nhất thiết là làm tổn thương một ai đó để lấy kinh nghiệm yêu cho lần sau
  15. Actions Guest

Tời ơi, mấy anh chị này bàn chuyện yêu đương mà giống như bàn chuyện đi cắm trại vậy đi cắm trại vài ngày xong về là chia tay nhau, ai về nhà nấy vậy, chắc kiểu này phải học theo sư phụ ở giá cho chúng thèm chơi mới được.
  16. toyo Guest

17. hongthai1986vn Member

Lý do Eva đi “tòm tem”

(Dân trí) - Bạn biết rõ một điều: đàn ông “ăn chả” vì vấn đề thể xác, đàn bà vướng vào tội lỗi do phút rung động tâm hồn. Nhưng thực tế, giải thích cho việc lầm đường lỡ bước của mình, phụ nữ còn vô số lý do khác nữa, từ chàng hôn dở ẹc đến gột rửa “hận tình”.

Vì thiếu đam mê

Mình yêu Tuấn cũng khoảng 3 năm. Anh ấy rất tốt, ở bên anh lúc nào cũng dễ chịu. Nhưng cái mà mình không cảm nhận được chính là niềm đam mê.

Hầu hết bạn bè của hai đứa khi đó bắt đầu lục tục kết hôn, Tuấn cũng có đôi lần muốn ngỏ ý. Nhưng cứ khi anh định mở lời thì mình lại chuyển chủ đề, không hiểu sao lại muốn lẩn tránh vậy.

Rồi có đợt đi công tác cùng anh đồng nghiệp mà nói thật, lúc nào cũng thật hấp dẫn trong mắt mình. Chuyến công tác quá tuyệt vời, lần đầu tiên bắt gặp những rung cảm thực sự của con tim. Sau đợt đó mình và Tuấn chia tay...

Cũng chẳng phải chuyện đáng tự hào nhưng làm vậy sẽ tốt cho cả hai. Giờ mình đã kết hôn với “anh đồng nghiệp” rồi, vợ chồng rất hạnh phúc.

Để trì hoãn

Ngay trước khi tôi định chia tay thì nhà anh lại có chuyện. Nhìn anh buồn tôi chẳng có lòng nào đặt dấu chấm hết vì thế đã cố nán đợi đôi tháng cho tới khi anh tĩnh tâm hơn.

Trong thời gian đó tôi đã gặp một người, thực sự muốn ở bên, muốn nhìn thấy người ấy. Bởi thế tôi cứ tiến bước, làm theo sự mách bảo của con tim… Rồi tôi cũng chia tay người bạn trai tội nghiệp của mình, tất nhiên không để anh ấy biết về sự có mặt của “kẻ thứ ba” kia, làm vậy có lẽ sẽ bớt đau khổ hơn cho anh ấy.

Bởi ngã lòng

Tôi theo một chương trình đào tạo xa nhà, bởi thế hai đứa không thể thường xuyên có mặt trong cuộc sống của nhau. Vài tháng đầu mọi chuyện tương đối tốt. Nhưng rất nhanh sau đó tôi “cảm” một cộng sự. Những cái liếc mắt đưa tình đầy ngụ ý, những buổi làm việc cùng, ăn tối cùng rồi cũng dẫn đến kết cục cả hai trên giường ngủ.

Chương trình học kết thúc, tôi trở về với bạn trai, không thể nói lời chia tay bởi anh vẫn thật hấp dẫn. Đó là khoảng thời gian tôi sống như người hai mặt, có bạn trai, và vẫn lén gặp gỡ nhân tình.

Nhưng nó kéo dài không lâu. Thực sự anh chàng cộng sự đó không phải tuýp dành cho tôi. Quay về toàn tâm với tình cũ, tôi yêu trọn vẹn hơn. Anh ấy vẫn không hay biết gì. Từ đó đến nay cũng đã được 4 năm…

Tình cũ không rủ cũng tới

Tớ hò hẹn với Kiên sau khi bị Long, người bạn trai trong suốt 2 năm “đá” - giống như kẻ đang thấm nỗi đau mất mát được ông trời cho tí chút đền bù.

Vài tháng sau Long quay lại và xin thêm một cơ hội. Nói thật, tớ rất nhớ anh ấy vì thế lại ưng thuận, nhưng không chia tay với Kiên. Hình như tớ muốn giữ Kiên để “xơ-cua”, phòng khi chuyện với Long chẳng tốt đẹp.

Không may là qua bạn bè chung, Kiên biết việc tớ đang làm. Anh ấy chủ động chia tay. Bài học cho tớ: Đừng bao giờ mong nhen lại lửa tình đã một lần vụt tắt.

Mình xứng đáng được hơn thế

Hồi còn trẻ chị yêu một anh rất khó tính. Anh ta lúc nào cũng chê bai trọng lượng cơ thể chị, rồi nói chị ngốc, chị vụng về. Chẳng biết ma xui quỷ khiến thế nào chị vẫn yêu anh ta hết mực mặc cho gia đình, bạn bè phản đối.

Rồi chị gặp ông xã bây giờ trong một lần đi đám cưới. Anh ấy khác biệt hoàn toàn, ngọt ngào, tốt bụng, độ lượng và vui tính. Chị hẹn hò với anh vào tất cả các cuối tuần. Dần dần một tia sáng đã lóe lên trong đầu chị: chẳng phải đây là người đàn ông phù hợp với chị nhất sao. Chị chia tay “chàng phê phán” và yên ổn với hạnh phúc mới.

Muốn dùng gậy ông để đập lưng ông

Bạn trai cũ của em là kẻ chơi bời. Lúc đầu em nghĩ mình có thể thay đổi anh ta nhưng thật sai lầm. Lúc nào em cũng phải nghe những lời xì xầm bàn tán rằng anh ta đi với cô nọ cô kia.

Có lần một cô còn gọi điện cho em, kể chi tiết trong ba tháng qua hai người họ (bạn trai em và cô gái đó) đi lại với nhau như thế nào. Cô ấy không quên đề cập đến nàng thứ 3 mà anh bạn trai hào hoa kia của “hai đứa” đang gặp gỡ.

Ba máu sáu cơn, em ức điên, quyết cho anh chàng một bài học. Đêm đó em ra ngoài với các bạn, ăn mặc thật đẹp, thật hấp dẫn, và trở về với gã “hot” nhất em “câu” được, trước sự ngỡ ngàng của “tên” bạn trai có tính phong lưu. Em tuyên bố mình đã biết tất cả và quyết định “sút” anh ta. Vẻ mặt ngây thộn của anh ta lúc đó, nghĩ lại đến giờ còn thấy vui.

“Chuyện ấy” không hòa hợp

<span style="color:#3333FF">Người cũ của tôi hôn dở tệ, tệ nhất! Mọi thứ về anh ấy đều rất tốt, nhưng cứ mỗi khi tới lúc gần gũi âu yếm, tôi lại co rúm người vì hãi.

Có lẽ bởi thế tôi muốn thử hôn những người khác, để mà so sánh, mà nhận ra cái kết luận đã nói ở trên. Và rồi tôi dứt áo ra đi sau khi đã hôn khắp một loạt. Kinh nghiệm rút ra là: gần gũi thể xác là vấn đề khá nghiêm túc và quan trọng trong một mối quan hệ tình cảm.</span>

Huyền Trang

Theo MSN

cái này để vui thôi, chứ chị em phụ nữ đâu đến nỗi tệ như thế nhỉ??
  18. thienly Member

<div class='quotetop'>QUOTE </div><div class='quotemain'>Đừng bao giờ mong nhen lại lửa tình đã một lần vụt tắt.[/b][/quote]

câu này chí lý, tình đã qua hãy để nó ra đi hãy xem như một kỉ niệm đẹp, hãy trân trọng nó
  19. hyl1182006 Guest

theo tôi
    nếu đang là SV cho dù bạn là nam hay là nữ thì không nên sống thữ với nhau.
    nếu bạn nữ nói sống thữ,nếu sau này gặp đc tình yêu thật sự của mình thì sao,bạn sẽ nói với người yêu mình nhưng thế nào về điều ấy.
    còn bạn nam sẽ bị những bạn nữa khác thì như thế nào về mình
    liệu họ có tin mình không..
    còn yêu thử thì có thể cháp nhận đc nhưng mức độ như thế nào thì còn tùy vào bản thân mình nhận xét lấy,có yêu thật lòng hay không???????????? và người kia có bị tổn thương gì không?
  20. thienly Member

21. hyl1182006 Guest

Yêu thử và sống thử, nó chỉ là một trò đùa ,nhưng có thể gay ảnh hưởng nghiêm trọng đến người khác, đến gia đình bạn bè.
  22. maiducdai Guest

Các bạn đừng sống lý tưởng quá, cái gì đến nó sẽ phải đến. Đừng tự lừa dối chính mình & người khác bằng những lời hoa mỹ.
  23. thienly Member

Không có cuộc sống nào là lỹ tưởng cả, Nhưng mà chỉ cần mình sống thật với bản thân là được
  24. hyl1182006 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (maiducdai @ Mar 10 2007, 09:59 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Các bạn đừng sống lý tưởng quá, cái gì đến nó sẽ phải đến. Đừng tự lừa dối chính mình & người khác bằng những lời hoa mỹ.[/b][/quote]
    Đúng vậy ,cái gì đến nó sẽ đến, những lời nói hoa mỹ đánh lừa bản thân mình liệu bạn có sống vui được không.
    Hãy sống thật với thân mình và đừng tự lừa dối mình và làm khổ người khác.
    Yêu cũng là một cách sông , nhưng yêu đúng mức độ của tình yêu . không nên vực qua khuông khổ của tình yêu khi nó chưa được phép
  25. hactyhon Guest

nếu người yêu của bạn từng sống thử với người trước, bạn còn dũng cảm yêu tiếp tục không? Khó trả lời lắm phải không?

Tình yêu là vô hạn nhưng cách yêu lại có giới hạn. Tức tùy từng cặp tình nhân mà họ quyết định sống thử, và khi đó chắc chắn sẽ quan hệ. Nhưng quan hệ tới mức độ nào và chàng trai có đủ kiên nhẫn giữ cái ngàn vàng cho bạn gái ko? Đó cũng là một trong những mục đích sống thử của các bạn gái (có thể sẽ không phải là tất cả với các cô chạy theo lối sống hiện đại và xem thường cái ngàn vàng)

Nhắc đến đây hactyhon mới mắc cười. Các chàng trai bây giờ mở miệng là đòi vợ mình , nguoi yêu mình còn trinh. Thế sao ko đặt câu hỏi, yêu cầu ngược lại với con trai? Chưa kể khá nhiều ông còn vác áo-mưa đi mua trinh các cô gái trẻ (thế mà cứ đòi vợ mình còn, thiệt nực cười).
  26. hactyhon Guest

27. bmnhy Giảng Viên

Số bài viết: 914
    <div class='quotetop'>QUOTE (hactyhon @ Mar 18 2007, 01:14 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Đó có phải là kết quả của 1 xã hội không công bằng? hay la 1 điều ngớ ngẩn?[/b][/quote]

chắng biết nữa, nhưng sống thử là có quan hện TD, bạn thấy ok thì mới nên làm, còn nghĩ về văn hóa truyền thống phương đông thì ko nên.

Quan trọng là quan niệm của mình thôi\!

chúc vui!
  28. hongthai1986vn Member

he, mục này giờ vui nhỉ?? lúc đầu mình post mục này không ngờ được hưởng ứng dữ.
    theo mình nghĩ nên để mọi chuyện diễn ra tự nhiên, đừng vì thấy người khác có mà mình vẫn đang cô đơn để mà học đòi yêu thử sống thử chi hết, để sau này coi chừng phải trả giá, nếu sự lựa chọn yêu thử là không đúng đối tượng chắc chắn sẽ để lại vết thương cho 1 trong 2 người, hoặc cả 2.
  29. thienly Member

Tốt nhất đừng làm chuyện như thế ? Cẩn tắc vô áy náy vì thời đại bây giờ "Thạch Sanh thì ít Lý Thông thì nhìu " con gái chỉ thiệt thân thui [IMG] [IMG] [IMG]
  30. hoang_khuong Guest

Mình là một người khá khó tính, nên tất nhiên không ủng hộ chuyện sống thử (tuy nhiên có bạn lại không hiểu cách diễn đạt của mình lại cho rằng mình ủng hộ [IMG] ).Nhưng thực tế đã cho mình 1 cách nhìn mới về vấn đề này.Mình học chuyển tiếp từ trung cấp (khối K) nên bạn bè cùng lớp với mình có những người đã sống thử với nhau, nhưng kết quả rất OK.Vì sao ?
    Các bạn đó đã từng đi làm, từng trải qua thực tế, tình yêu của họ được thử thách trong cuộc sống, và có thể chính những cái đó đã làm họ gắn bó với nhau hơn.Nó khác hẳn với cái kiểu sống thử của những thanh niên mới lớn, sống dựa vào cha mẹ ...
    Kết quả là mình biết các bạn đó đã 3 năm nhưng họ vẫn sống tốt với nhau, và việc cưới nhau chắc chỉ là việc sau khi ra trường.Đây có thể xem là 1 cách thích ứng với môi trường không ?
    Tóm lại mình ghi lại câu chuyện này để các bạn có cách nhìn khác về việc sống thử.Quan điểm của mình là "không ủng hộ nhưng cũng không phản đối".Mình nghĩ mỗi người đều có 1 quan điểm sống khác nhau, thì cứ hãy thực hiện quan điểm sống của mình miễn sao đừng làm tổn thương người khác là được (Câu này nói thì dễ nhưng làm chẳng dễ đâu, có lẽ mình sẽ bàn ở 1 lần khác [IMG] )

Tái bút :
    Mình có cô bạn du học bên Nga bảo rằng chuyện cô ta không yêu và sống chung với bạn trai là một chuyện lạ đời.Có lẽ sự cô đơn cũng là 1 phần nguyên nhân của chuyện sống thử các bạn nhỉ ?
  31. hyl1182006 Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (hactyhon @ Mar 17 2007, 11:13 PM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>nếu người yêu của bạn từng sống thử với người trước, bạn còn dũng cảm yêu tiếp tục không? Khó trả lời lắm phải không?

Tình yêu là vô hạn nhưng cách yêu lại có giới hạn. Tức tùy từng cặp tình nhân mà họ quyết định sống thử, và khi đó chắc chắn sẽ quan hệ. Nhưng quan hệ tới mức độ nào và chàng trai có đủ kiên nhẫn giữ cái ngàn vàng cho bạn gái ko? Đó cũng là một trong những mục đích sống thử của các bạn gái (có thể sẽ không phải là tất cả với các cô chạy theo lối sống hiện đại và xem thường cái ngàn vàng)

Nhắc đến đây hactyhon mới mắc cười. Các chàng trai bây giờ mở miệng là đòi vợ mình , nguoi yêu mình còn trinh. Thế sao ko đặt câu hỏi, yêu cầu ngược lại với con trai? Chưa kể khá nhiều ông còn vác áo-mưa đi mua trinh các cô gái trẻ (thế mà cứ đòi vợ mình còn, thiệt nực cười).[/b][/quote]
    Cho tới đây tôi giám khẳng định bác hactyhon là nữa rồi, cái gì cũng bên vực cho bên nữ cả.
    chào bạn, nếu bạn nói như vậy có "quơ đũa cả nắm" không vậy.
    ở đời có người này người kia,đâu phải ai cũng vậy.
    cái gì nó cũng có cái lý do cũa nó cả.
    con trai cũng đòi hỏi thì con gái cũng đòi hỏi,cái nó thì mình không nói.
    nhưng vì cấu tạo sinh lý khác nhau.
    nam thì không thể nào sinh con dc (nhưng có thể góp phần)
    con nữ thì khác(bạn tự hiểu)
    nhưng có những người khi yêu nhau họ sẽ bỏ qua tất cả ,nếu điều đó có lý do và đán đc tha thứ.
    ý kiến của mình là như thế đấy.
  32. hactyhon Guest

[IMG] bạn nghĩ hạc là nữ à?
    Hạc chỉ ngắn gọn, tán thành sống thử nhưng không đồng ý yêu thử. Khi nào tình yêu của bạn đạt mức độ muốn sống thử thì bạn sẽ hiểu sự khác biệt của sống thử và yêu thử. Tình cảm không thể đùa giỡn.

Hạc cũng muốn sống thử nữa hihihihi...nhưng mỗi người 1 hoàn cảnh, chúng ta còn gia đình, phải có thời gian chăm sóc gia đình.

Đương nhiên hạc không quơ đũa cả nắm vì .....vì sao ks nhỉ ?
  33. Keosua Guest

34. thienly Member

Sao mỗi lần định trả lời hack lại hỏi ý kẹo nhỉ? ui chắc kẹo là tỷ tỷ nên có nhìu kinh nghiệm đây
    Phải vậy không KS
  35. nguyenminh862003 New Member

Số bài viết: 54
  36. hactyhon Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (thienly @ Mar 26 2007, 08:23 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>Sao mỗi lần định trả lời hack lại hỏi ý kẹo nhỉ? ui chắc kẹo là tỷ tỷ nên có nhìu kinh nghiệm đây
    Phải vậy không KS[/b][/quote]

<div class='quotetop'>QUOTE (NGUYỄN HOÀNG QUANG MINH @ Mar 26 2007, 10:17 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>coi chừng kẹo là hạc cũng nên [IMG][/b][/quote]

[IMG] nhầm to rùi.
  37. Keosua Guest

<div class='quotetop'>QUOTE (NGUYỄN HOÀNG QUANG MINH @ Mar 26 2007, 10:17 AM) <{POST_SNAPBACK}></div><div class='quotemain'>coi chừng kẹo là hạc cũng nên [IMG][/b][/quote]

Kẹo là kẹo, hạc là hạc ^_^ ko tin nhờ admin kiểm tra IP sẽ rõ.

<div class='quotetop'>QUOTE </div><div class='quotemain'>Sao mỗi lần định trả lời hack lại hỏi ý kẹo nhỉ? ui chắc kẹo là tỷ tỷ nên có nhìu kinh nghiệm đây
    Phải vậy không KS[/b][/quote]
    Ks ko phải tỷ tỷ của Hac, chỉ là mụi mụi kiêm đại diện phát ngôn của ổng thôi [IMG]
  38. thienly Member

39. nguyen nu Guest

Theo mình nghĩ thì yêu thử (nhiều khi thành đôi với người đó thì sao?---> cũng nên yêu chứ) thì được còn sống thử thì không nên! vì quan trọng nhất là chấn động về tâm lý rất lớn, có lẽ lúc đó bạn sống trong hạnh phúc nên không nghĩ ngợi gì hết. Nhưng đến một lúc nào đó, lỡ "có chuyện ấy xảy ra", và sau đó là hàng loạt các ...vấn đề nhỏ to xảy ra. ôi, rắc rối lắm.

Bây giờ còn đi học thì cứ lo việc học trước đã, học chăm chỉ thì tốt nhất.
  40. thienly Member

Uhm đúng rùi, cứ lo học cho tốt sau này có nhìu tiền he e he he đi du lịch toàn thế giới chẳng thú vị hơn sao?
  41. vunthuan Guest

42. hyl1182006 Guest

bà con cứ nghỉ sâu xa không thôi!lo màhocj trước mất đi cho rồi.heheheh
    muốn yêu thử thì cứ yêu di...còn cái khi.
  43. thienly Member

Hic hic hic lần đầu tiên bít đi du lịch mà ko có tiền đó, hic hic ic thui death ơi thiên lý ko dám liều đâu